ผู้เขียน หัวข้อ: นกผมออกไข่แล้วแต่ลูกนกยังไม่ลงรัง จะเป็นอะไรป่าวครับ  (อ่าน 5814 ครั้ง)

Minztz

• noob
  • *
รบกวนช่วนแนะนำทีครับ...

san

• jr.breeders
  • **
ตามประสบการณ์ที่บ้านนะครับ พ่อนกจะคงยังเลี้ยงลูกนกที่ยังไม่ลงรังเองครับ ส่วนแม่นกก็จะกกไข่ไป  แต่บ้างคู่แม่นกจะไล่ลูกนกออกจากรัง โดยลูกนกจะขึ้นไปอยู่บนรังไข่ พ่อนกก็จะตามไปป้อนอาหารให้ลูกนกครับ (ลูกนกไซด์ไหนครับ)

Minztz

• noob
  • *
ขอบคุณครับ ลูกนกอายุประมาณเดือนเศษๆอ่ะครับ

imigran

• Administrator
  • breeder
ไม่เป็นไรค่ะ แม่นกจะกันไข่เองค่ะ
ไม่รับจองนก ไม่ว่ากรณีใดทั้งสิ้น กลัวเสียความรู้สึก