ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกนกแบบบ้านๆครับ  (อ่าน 11708 ครั้ง)

san

• jr.breeders
  • **
ลูกนกแบบบ้านๆครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:34:39 pm »

พ่อนก(เด็กพี่จิ)+แม่นก(เด็กเทพ)  :) :)

san

• **
Re: ลูกนกแบบบ้านๆครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:36:12 pm »

ปีกซ้าย+ขวา ครับ

san

• **
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:37:37 pm »

แบบกางปีก(เรียกพายด์อะไรดีครับพี่)

san

• **
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:40:34 pm »
ฝากตัวนี้ด้วยครับ ลงรังแล้วครับ 8)

korn_KGB

• เซียน breeder
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 06:10:13 pm »
ตัวแรกสวยมากครับคุณสัน แต่ผมว่ามันเป็นพายด์โดฯเซเบอร์ซิวเวอร์บลูอะ   :D :D

san

• **
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 08:56:00 pm »
ขอบคุณครับคุณกร ไม่รู้จะเรียกอะไรดีครับ ก็น่าจะตามที่คุณกรบอก เดี๋ยวไว้โตอีกหน่อยจะมาอัพให้ดูใหม่ ปล. ถ้าที่บ้านได้ลูกพายด์โอลีฟสวยๆบอกกันบ้างนะครับ ส่วนตัวชอบพายด์โอลีฟมากครับ ตัวที่ได้ไปยังหาคู่ให้เขาไม่ได้เลย น่าจะเป็นตัวผู้อ่ะ จับดูตะเกียบชิดมาก

korn_KGB

• เซียน breeder
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 05:35:00 pm »
ขอบคุณครับคุณกร ไม่รู้จะเรียกอะไรดีครับ ก็น่าจะตามที่คุณกรบอก เดี๋ยวไว้โตอีกหน่อยจะมาอัพให้ดูใหม่ ปล. ถ้าที่บ้านได้ลูกพายด์โอลีฟสวยๆบอกกันบ้างนะครับ ส่วนตัวชอบพายด์โอลีฟมากครับ ตัวที่ได้ไปยังหาคู่ให้เขาไม่ได้เลย น่าจะเป็นตัวผู้อ่ะ จับดูตะเกียบชิดมาก

ได้ครับคุณสัน เด๊วจัดให้ ลูกเจ้านี้ออกมาแล้ว

imigran

• Administrator
  • breeder
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:51:30 pm »
คิดว่าเป็น ซิลเวอร์เหมือนกัน  แต่มัน ไปเอาซิลเวอร์มาจากไหนน่ะนั่น
ไม่รับจองนก ไม่ว่ากรณีใดทั้งสิ้น กลัวเสียความรู้สึก

san

• **
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:26:45 pm »
พ่อเป็นพาย์ดเซเบอร์สแปงเกิ้ลโคบอล์ทตัวแรกที่ไปรับจากพี่อะครับส่วนแม่เป็นพายด์เซเบอร์บูล ติดสายสแปงมานิดหน่อย
เคยอ่านเจอในเวป สแปง+สแปง = ซิลเวอร์ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า มีรูปอัพให้ดูหน่อยครับ ไม่แน่ใจว่าติด halfsider มาด้วยหรือเปล่า และถามอีกข้อพี่ พอดีลูกนกตันนี้เป็นแผลใต้ลี้น(น่าจะเกิดจากตอนพ่อแม่นกป้อนข้าวโพด มีเศษข้าวโพดไปติดใต้ลี้นลูกนก) ผมใช้ยาม่วงป้ายตรงที่เป็นแผลได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

san

• **
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:28:01 pm »
 8)

imigran

• Administrator
  • breeder
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:10:22 am »
แว๊กกกกกกกกกกกกกก   นี่มัน ซิลเวอร์ ฮาร์ฟไซเดอร์นี่   :o :o :o  สวดยอดดดดดดดดดดดดดดดด

เรื่องแผลใต้ลิ้น  ที่บ้านพี่ จะใช้ยา daktarin ค่ะ ตัวนี้เป็นยารักษาแผล และรวมไปถึงรักษา เชื้อราในปากนกได้เป็นอย่างดี

เป็นยา ป้ายลิ้นเด็ก หาซื้อได้ตามร้านขายยาคน ทั่วไปค่ะ รูปกล่องจะเป็นรูปเด็กผู้หญิง   ตามรีวิว ที่พี่เคยใช้ยาที่ลิงค์เลยค่ะ

http://www.birdtoday.com/index.php/topic,27.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2012, 09:15:28 am โดย imigran »
ไม่รับจองนก ไม่ว่ากรณีใดทั้งสิ้น กลัวเสียความรู้สึก

san

• **
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 04:57:25 pm »
ขอบคุณครับพี่ ที่ให้คำแนะนำ เดี๋ยวลองไปหาซื้อมาใช้ดู