ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 5885 ครั้ง)

Pkn

• noob
  • *
ขอสอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 02:55:30 pm »
ผมอยากทราบว่า

ตอนนี้เลิฟเบิร์ดสีอะไรที่แพงและหายากที่สุดอ่ะคับ

ทั้งขอบและไม่ขอบนะคับ 
**ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

kapong

• noob
  • *
Re: ขอสอบถามหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 03:22:23 pm »
ผมอยากทราบว่า

ตอนนี้เลิฟเบิร์ดสีอะไรที่แพงและหายากที่สุดอ่ะคับ

ทั้งขอบและไม่ขอบนะคับ 
**ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

ความเห็นส่วนตัวน่ะ

ต้องแยกกันระหว่างแพงสุด กับ หายากที่สุด
เอาแบบที่เป็นไปได้และมีตวามต้องการกันจริงๆ

หายากสุด นกขอบตา ผมว่า  American Par Blue สีอะไรก็ได้
แพงสุด นกขอบตา น่าจะ ฟอลโล่ ทั้ง pale fallow และ bronze fallow

ส่วนนกไม่ขอบตา รอท่านอื่นมาตอบ ไม่สันทัดเท่าไร

หมายเหตุ เห็นถามเฉพาะนกขอบตา กับ ไม่ขอบตา เลิฟสายพันธุ์อื่นๆไม่กล่าวถึงเช่น blackcheeked, nayasa, madagasa, red face หรือ taranta

Pkn

• noob
  • *
Re: ขอสอบถามหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 03:27:01 pm »
ขอบคุณมากคับ

เยอะจังงงง 555